Wellcome

Cách sống vui vẻ và hạnh phúc

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Thnhf ngữ về tình bạn, tình yêu!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Chip
Admin

Bài gửiTiêu đề: Thnhf ngữ về tình bạn, tình yêu!!   Mon Apr 04, 2011 9:42 pm

Lương tâm là cái gì đó cảm thấy tổn thương trong khi các phần khác của cơ thể cảm thấy dễ chịu. Evil or Very Mad

Giữ bạn bè, im lặng mới thực sự là nói chuyện.Điều then chốt chính là việc không cần thiết phải nói chứ không phải việc nói ra. Arrow

Trách bạn kín đáo nhưng hãy khen bạn công khai. Embarassed

Ngày hôm nay chẳng có gì khác ngay hôm qua.Cái gì tìm thấy được trong hậu quả cũng đã có sẳn trong nguyên nhân rồi. Mad

Đừng bỏ phí cuộc đời trong hoài nghi và lo sợ Smile .

Chúng ta thường mến những người thán phục ta và không mến mấy những người ta thán phục. Suspect

Có một thứ hoa hông không có gai, đó là tình bằng hữu.Có một thứ hoa hồng nhiều gai nhất, đó là hoa tình. silent

Bạn hãy tin cậy mọi người, họ sẽ trung thành với bạn.Bạn cao thượng với họ, ho sẽ biểu lộ sự cao thượng với bạn. No

Gây dựng cho nên khó hơn lên trời, phá hoại cho hổng dễ hơn đột lông. pale

Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng bạn là người duy nhất. Sleep

Con đường gần nhất để ra khỏi gian nan là đi xuyên qua nó. bom

Để tìm được bạn, ta chỉ cần mở một mắt. Để giử được bạn, ta phải mở cả hai. rabbit

Tôi có thể tha thứ cho bạn bè tất cả trừ việc bạn chết. Tôi thấy hành động ấy không có gì là thú vị. Like a Star @ heaven

Có tình bạn là có được chiếc chìa khóa mở vào tâm hồn người khác ( Edgar Goodspeed ) cheers

Người bạn chân thực luôn luôn là: Khi bạn lầm lỗi, người đó không nghĩ là bạn thường xuyên làm như vậy. ( Laurence Peter ) rendeer

Người ta thường cô đơn bởi vì người ta thường chỉ lo xây tường chứ không lo xây dựng những nhịp cầu. ( Anonymous ) farao

Tha thứ đã là tốt. Quên đi lại là tốt hơn. ( Epicure ) farao

Không người nào có thể tự nhiên trưởng thành trên đời này và có một cuộc sống hoàn hảo mà không có ít nhất một người hiểu mình. ( Paul Tournier ) Basketball

Cách duy nhất để có bạn bè là chính bản thân mình phải là một người bạn. ( Emerson ) queen

Anh là kẻ thù ghê gớm của chính anh nếu anh là kẻ hèn nhát; nhưng nếu anh là người dũng cảm, anh lại là người bạn tốt nhất của chính bản thân anh. ( Frank ) geek

Nếu anh không thể nói với bạn một cách thẳng thắn, công khai, thậm chí gay gắt nữa, tất cả những gì anh nghĩ về bạn, hành vi của bạn hoặc nếu anh không thể nghe bạn nói một sự thật như thế về bản thân anh thì các anh chưa thật sự tin nhau, chưa hiểu nhau, chưa tôn trọng nhau. ( Gôn-sa-rốp ) cherry

Khó khăn là một phần của cuộc sống, và nếu bạn không chia sẻ nó, bạn sẽ không mang lạ cho người yêu mến bạn cơ may để yêu bạn nhiều hơn. ( Dinah Shore ) lol!

Đừng che giấu tình yêu và sự dịu dàng của mình cho đến khi bạn lìa đời.
Hãy làm cuộc đời bạn tràn đầy sự ngọt ngào. Hãy nói những lời nói thân thương khi bạn còn nghe được và khi tim bạn còn rung động. ( Henry Beecher ) scratch

Nếu trái tim bạn là một đóa hoa hồng, miệng bạn sẽ thốt ra những lời ngát hương. ( Ngạn ngữ Nga ) monkey

Hãy đối xử với bạn bè như đối xử với những bức tranh, nghĩa là hãy đặt họ ở những góc độ có nhiều ánh sáng nhất ( J. Churchil ) bounce

Cách hay nhất để giữ bạn bè là không bao giờ mắc nợ họ một tí gì và cũng chẳng bao giờ để họ mắc nợ mình. ( Paul de Kock ) Exclamation

Nếu quy luật đầu tiên của tình bạn là phải vun đắp nó thì quy luật thứ hai là phải độ lượng khi quy luật thứ nhất bị sao nhãng. ( Vontaire ) Question

Nỗ lực lớn nhất của tình bạn không phải là chỉ thẳng cho bạn thấy khuyết điểm mà là làm cách nào cho bạn thấy được nó. ( La Rochfoucauld ) Mad

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại.Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào. Razz

» Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhớ người ta thật nhiều , đến nỗi bạn chỉ muốn chạy đến và ôm họ thật chặt . Hãy cho người đó biết bạn đã có suy nghĩ như thế !. Crying or Very sad

»Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó. Rolling Eyes

» Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I love you", chưa đến 3 phút để giải thích câu nói ấy, chưa đến 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó , nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ. Wink

» Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người. Arrow

» Ðừng bao giờ cau mày hay nhăn mặt thậm chí khi bạn đang buồn. Chắc chắn sẽ có ai đó yêu bạn chỉ vì nụ cười của bạn thôi. Với thế giới, bạn chỉ là một cá nhân, nhưng với một ai đó, bạn là cả thế giới. pirat

» Hãy làm những gì bạn muốn làm, mơ những gì bạn muốn mơ , tới đâu bạn muốn tới , trở thành những gì bạn muốn , bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn .
tongue
Muốn làm người tốt phải tìm bạn tốt. ( Cổ ngữ ) I love you

Xem lý lịch thành viên http://vn.360plus.yahoo.com/chiplove_se7en.style/

Thnhf ngữ về tình bạn, tình yêu!!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang